स्थानिक लोकांकडून टोल टॅक्समुक्त करण्याच्या मागणीसाठी जनआंदोलन Mass movement to demand exemption from toll tax by local people

🔸वणी-वरोरा रस्त्याचे काम झाले नाही तरी ही टोल सुरू(Although the work of Vani-Varora road is not completed, this toll continues)

🔹राष्ट्रीय महामार्ग प्रशासन मनमानीवर उतरले(The National Highways Administration came down on arbitrariness)

🔸राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाच्या अधिकाऱ्यांना निवेदन दिले(A statement was given to the officials of the National Highways Authority)

✒️शिरीष उगे वरोरा(Warora प्रतिनिधी)

 वरोरा (दि.25 मे) :- राष्ट्रीय महामार्ग 930 च्या वणी-वरोरा रस्त्यावर स्थानिक नागरिकांनी टोलमुक्त करण्याच्या मागणीसाठी जनआंदोलन केले.

माजी जिल्हा परिषद सदस्य व सामाजिक कार्यकर्ते प्रवीण सूर यांच्या नेतृत्वाखाली टोलच्या २० किलोमीटर परिसरातील माजरी, पाटला, कुचना नागलोण, माणगाव, राळेगाव, ढोरणा शेंबळ आदी गावांतील नागरिकांना टोलमुक्त करण्याची मागणी करण्यात आली. प्लाझा आणि राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाच्या अधिकाऱ्याची भेट घेऊन निवेदन सादर केले.

 स्थानिक लोकांसाठी राष्ट्रीय महामार्ग टोलमुक्त करावा या मागणीसाठी जनआंदोलन करण्यात आले. ज्यामध्ये स्थानिक परिसरातील ग्रामस्थ स्वत:च्या वाहनांसह सहभागी झाले होते. टोल प्लाझाच्या 20 किमी परिघात येणाऱ्या गावातील स्थानिकांना टोल टॅक्स मोफत द्यावा, स्थानिक आणि ज्या शेतकऱ्यांची जमीन गेली आहे त्यांना टोलवर नोकऱ्या द्याव्यात आणि मोफत देताना टोल टॅक्स मोफत द्यावा, अशी त्रिसूत्री मागणी केली आहे. पास आहेत, त्यांना आधार कार्डवर पास देण्यात यावेत. या मागणीबाबत त्यांनी राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाचे अधिकारी चौधरी यांची बैठक घेऊन निवेदन दिले.

 वणी-वरोरा रस्त्याचे काम अद्याप पूर्ण झालेले नाही. पाटलाजवळ वर्धा नदीवरील पूलाचे काम सुरू आहे. हा पूल तयार होण्यास आणखी एक वर्ष लागू शकेल, पावसाचे पाणी नदीच्या नाल्यात वाहून जाण्यासाठी पाईपलाईन टाकण्यात आली आहे, ती पूर्णपणे जाम झाली आहे, चेंबर बनवले आहे पण त्यावर फलक लावलेले नाहीत, पथदिवे बसवलेले नाहीत. रस्त्यात होय, 100 टक्के वृक्षलागवड झाली नाही, नदी-नाले बनवले जात आहेत, मात्र मातीचे ढिगारे पडून आहेत. या मार्गावर येणाऱ्या अनेक गावांसमोर आताही बसस्थानक बांधण्यात आलेले नाही आणि आणखी काम बाकी असतानाही राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाने बेकायदेशीरपणे टोलवसुली सुरू केल्याने महामार्ग प्रशासन मनमानी कारभारावर उतरले आहे.

 पंधरा दिवसांत स्थानिकांना टोलमुक्त करा, अन्यथा स्थानिकांनी टोल नाका बंद आंदोलन करून रस्ता बंद करण्याचा इशारा दिला होता.